4rum của THCS Khương Thượng
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

4rum của THCS Khương Thượng

Chào mừng các bạn đến với 4rum

Trang ChínhTrang Chính  Tin TứcTin Tức  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Nếu anh muốn em ra đi,em sẽ ra đi...!

Go down 
Tác giảThông điệp
Te zâm tặc
Vô Gia Cư
Vô Gia Cư
Te zâm tặc

» Đến từ : : Hà Lội thân êu =X
» Bài Viết : : 22

Nếu anh muốn em ra đi,em sẽ ra đi...! Empty
Bài gửiTiêu đề: Nếu anh muốn em ra đi,em sẽ ra đi...!   Nếu anh muốn em ra đi,em sẽ ra đi...! EmptyTue Aug 03, 2010 10:27 pm

Hôm nay đi học về sớm, định chạy thẳng về nhà nhưng nghĩ về nhà cũng chỉ có một mình, sợ cái cảm giác một mình lắm ! Ghé vào nhà sách quen, vô tình cầm lên cuốn truyện ngắn của 1 tác giả nữ mới ra nghề. Vô tình đọc được dòng chữ “ nếu anh muốn em ra đi, em sẽ ra đi ”. Bỗng cười nhạt trước câu nói đó, cười 1 cách vô thức. Những suy nghĩ chạy trong đầu, bảo sao cô gái ấy ngốc thế, sao không quyết giữ lấy tình yêu của mình mà lại buông 1 câu nghe chẳng chút thiết tha với tình yêu đang có.
Gấp cuốn sách lại, bước ra khỏi nhà sách – quyết định về nhà.
Ngồi thu một góc, câu nói ấy cứ văng vẳng trong đầu, chợt nhớ đến anh. Khuôn mặt anh lấp loáng trong đầu, hình ảnh mờ nhạt, nụ cười méo mó, rồi lại cười nhạt 1 cái. Nghĩ về tất cả những gì đã trôi qua, ừ, có lẽ cô gái ấy nói đúng – nếu anh muốn em ra đi, em sẽ ra đi ! Làm sao giữ nổi trái tim một người ? Đành chấp nhận buông tay người ta ra, chấp nhận rẽ về hai lối rẽ khác nhau, đơn giản một điều rằng anh đang cần bàn tay ai đó nắm lấy – không phải là em ! Bao ngày tháng qua, em không hề biết rằng em đang cố giữ lấy một điều hư ảo, mong manh, không có thực. Vẫn luôn nghĩ rằng tình cảm anh dành cho em nhiều lắm, nhưng vì anh bận – như lời anh nói ! Em cố nguỵ biện cho anh để đánh thắng lý trí mình, ngốc quá nhóc ạ !
Giờ đây có lẽ đã đến lúc em buông tay anh ra, vì anh muốn điều đó, em cũng đã rất mệt mỏi với tình yêu này, đối với anh, em không quan trọng. Tình yêu em dành cho anh thì ngày một nhiều, em sẵn sàng từ bỏ mọi tấm vé khứa hồi của người khác, em sẵn sàng ngồi ở nhà một mình, chỉ để cô đơn, em không muốn đi với bất kì người con trai nào ngoài anh. Em cứ nghĩ ừ anh bận, tình yêu trong anh có lẽ vẫn còn đó, chỉ vì anh bận, thế đấy anh ạ ! Em cứ hy vọng một ngày nào đó anh sẽ nhận ra tất cả những gì em đã và đang mong chờ. Nhưng có lẽ vô nghĩa mất rồi.

Em phải chấp nhận đi con đường khác – con đường không có bóng dáng anh. Có lẽ em sẽ luôn ngoảnh lại để hy vọng anh cũng đang cố chạy theo em phía sau, để em thấy mình sai. Đôi lúc em muốn mình đưa ra một quyết định sai lầm để xem anh có dõi theo em không. Em rất cần anh ở bên, em cần bàn
tay anh nắm lấy tay em nhưng... anh thì lại muốn buông tay em ra, biết làm sao được ! Em đành chấp nhận vậy, em sẽ buông tay anh ra, mặc dù em không muốn !
Từ trước đến giờ, anh là người con trai em yêu nhất, nhưng anh cũng làm em buồn nhiều nhất, anh
vô tâm quá ! Nhiều lần cãi vã, em chỉ muốn duy nhất một điều – em mong anh thay đổi, em muốn anh nhìn lại những gì anh đã dành cho em, em muốn anh nhìn lại cả những gì em đã cố gắng nhưng dường như anh chưa bao giờ nghĩ đến những điều đó ! Em đã quen với cảnh có người yêu mà như không có, quen với cảnh tuy ở chung mảnh đất Sài Gòn nhưng nửa tháng, 1 tháng mới gặp 1 lần, chốc lát rồi thôi, chóng vánh cứ như là thoáng qua vậy !
Thế nên, nếu anh muốn em ra đi, em sẽ ra đi !

Nếu anh muốn em ra đi,em sẽ ra đi...!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» ai muon boi tink i* thi pm